52 123
เพิ่มหัวข้อใหม่
สั่งพิมพ์

รายละเอียด พฤกษาวิลเลจ 7 ประชาอุทิศ 90

หัวข้อนี้ ย้าย โดย admin เมื่อ 2014-2-12 11:21.

รายละเอียด พฤกษาวิลเลจ 7 ประชาอุทิศ 90

ที่ตั้งโครงการ : ประชาอุทิศ ซอย 90 ถ.ประชาอุทิศ ต.นาเกลือ อ.พระสมุทรเจดีย์ จ.สมุทรปราการ

ประเภทโครงการ : บ้านเดี่ยว สไตล์ California และ Tropical Contemporary สูง 2 ชั้น

เนื้อที่โครงการ : 40 ไร่เศษ

จำนวนแปลงขาย : 241 ยูนิต

ราคาเริ่มต้น : 1.84 ล้านบาท

เจ้าของโครงการ : บริษัท พฤกษา เรียลเอสเตท จำกัด (มหาชน)

แผนที่โครงการ

แบบบ้าน : สิริพฤกษ์

เนื้อที่ดิน : 50 ตร.ว. ขึ้นไป

จำนวนห้อง : 3 ห้องนอน 3 ห้องน้ำ

จำนวนที่จอดรถ : 1 คัน

แบบบ้าน : วรพฤกษ์

จำนวนห้อง : 3 ห้องนอน 3 ห้องน้ำ

แบบบ้าน : แพรวพฤกษ์

จำนวนห้อง : 3 ห้องนอน 2 ห้องน้ำ

แบบบ้าน : พรรณพฤกษ์

จำนวนห้อง : 3 ห้องนอน 2 ห้องน้ำ

ทำไมบ้านมีปัญหาทางโครงการ ไม่ดำเนินงานให้เลย ทางผู้บริหารรู้ไหมเป็นอย่างนี้เกือบทุกราย

ของให้ทางผู้บริหารใส่ใจกับโครงการให้มากกว่านี้ ไม่ใช่หวังแต่เงินขอลูกค้าอย่างเดียว ช่วยปรับปรุงแก้ไขด้วย

Top_PV11

มีปัญหามารวมตัวกันที่ link นี้ http://www.prakard.com/Default.aspx?g=posts&t=67864&p=51 เพื่อรวมตัวกันในการยื่นให้โครงการมาแก้ไข ยังไงรบกวนแจ้งชื่อโครงการและ email สำหรับติดต่อด้วยนะครับ

อยู่พฤกษาวิลเลจ 7 ค่ะ เท่าที่รู้จักกันก็มีปัญหากันเกือบทุกบ้าน ทุกมุม ตั้งแต่พื้นบ้านยันเพดาน เรียกช่างมาซ่อมก็แป๊ปเดียว เป็นเหมือนเดิมอีกแล้ว บางครั้งก็เบื่อที่จะเรียกช่างก็ทนอยู่ไปก่อน

นำท่วมครับผม โครงการแก้ไม่หายครับ ทนกันไปนะครับ ซื้อบ้านแถมทะเลสาบหน้าบ้าน

อยู่พฤกษาวิลเลจ 7 ครับ ฝนตกทีใจหายครับ ซักวันน้ำคงเข้ามาในบ้าน รบกวนลูกบ้านช่วยกันร้องเรียนไปที่ 1739 นะครับ เสียงเดียวไม่พอครับ บ้านพึ่งซื้อต้องอยู่อีกนานนะครับ นี่แค่ปีแรกนะยังท่วมขนาดนี้ต่อไปทำไง ถ้าพฤกษาไม่แก้ไขเราซวยนะครับยังต้องผ่อนอีกยาว คราวหน้าจะเอารูปทะเลสาบมาให้ดูนะครับ

อยู่พฤกษาวิลเลจ 7 เหมือนกันค่ะ ต้องการให้ทางโครงการแก้ไขตรงซอย 2 พื้นที่ต้นซอยถึงกลางซอย ถนนจะต่ำมาก ฝนตกน้ำท่วมทุกที ให้รีบแร่งแก้ไขด้วยค่ะ เรื่องสีทาบ้าน เพิ่งซื้อบ้านได้ไม่เท่าไหร่ สีบ้าน + รั้ว หลุดร่อนหมดแล้วค่ะ

นำท่วมคราวหน้าต้องรีบโทรแจ้ง 1739 ทันทีนะครับเจ้าหน้าที่พฤกษาจะได้รู้ว่า สึนามิมันเข้าหมู่บ้านเป็นยังไง อยากให้เจ้าของโครงการลองนึกว่าเป็นบ้านตัวเองแล้วนำท่วมดูบ้าง บาปกรรมมีจริงนะช่วงนี้ติดจรวดด้วย ทำอย่างไรกับลูกบ้านไว้ก็ได้รับกลับไปถึงครอบครัวตัวเองบ้างละกัน รบกวนลูกบ้านรวมตัวกันแจ้ง 1739 นะครับ

ยอมเสีย 3 บาท โทร 1739 แลกกับน้ำไม่ท่วมมันคุ้มมากนะครับ นี่ถ้าพฤกษายังไม่แก้ไขคงต้องถึงขั้นเด็ดขาดแล้วที่คิดไว้ก็ 1 เอาถังขยะที่ลอยนำไปกองไว้ที่สำนักงานขาย 2. จ้างคนมาแจกใบปลิวรูปนำท่วมโครงการให้ลูกค้าใหม่ทราบถึงบ้านในอนาคตของเขาอยู่กลางทะเลสาบ 3. ฟ้อง สคบ มีทางอื่นอีกไหมช่วยกันโพสมานะครับ ลูกบ้านพฤกษาวิลเลจ 7

บ้านพฤกษา 34 แย่ มากๆๆๆ

อยู่ พฤกษา 34 ค่ะ แย่มากๆๆ ตามช่าง แต่ไม่เคยมาจัดการอะไรให้เลย ซื้อแล้วผิดหวังมากๆๆๆๆ เพื่อนๆๆ ท่านใดที่คิดจะซื้อบ้าน พฤกษา ให้คิดดูดีก่อนนะคะ

ใช่ครับแย่ๆๆๆๆ เมื่อก่อนก็เคยเชียร์เพื่อนให้มาซื้อที่พฤกษาวิลเลจ 7 นี่แหละ แต่ตอนนี้ดีใจที่มันไม่ซื้อครับ เพราะถ้ามันซื้อโดนด่ายัน บรรพบุรุษ แน่ๆ บ้านเค้าแย่จริงๆ ใครคิดจะซื้อคิดใหม่นะครับ

ซื้อบ้านพฤษา34เหมือนกัน

แบงค์อนุมัติแล้วคิดผิดหรือเปล่านี่ ช่วยโพสปัญหาให้เยอะๆด้วยจะได้ถอนตัวทัน นึกว่าทำบุญนะครับ

กำลังคิดจะซื้อบ้านพฤษา 34

คิดจะซื้อบ้านพฤษา 34 คิดผิดไหมช่วยตอบด้วยค่ะ

ช่วยดูแลเราหน่อยนะค่ะเพราะตัดสินใจซื้อบ้านที่นี่แล้วผิดหวังมากโดยเฉพาะหน้าฝนน้ำท่วมมากจะขึ้นถึงหน้าบ้านอยู่แล้วช่วยแก้ไขด้วยนะค่ะ

คห 14 ครับ คิดดูใหม่เลยครับ ผมอยู่วิลเลจ 7 ติดกันนั่นละครับ ฝนตกนำท่วมทุกทีครับ ถามทีไรบอกว่ารองบประมาณ ผมอยู่มาเกือบปีแล้วครับ งบประมาณมันยังไม่ออกเลย สงสัยเหมือนโครงการโทลเวย์ผลานงบจนหมด คนเดือดร้อนคือลูกบ้านครับผม ตอนนี้ก็คิดจะเอาป้ายมาติดหน้าบ้านว่านำท่วมอย่าซื้อให้มันขายไม่ได้กันไปเลย จะได้ไม่ต้องมีคนมารับกรรมเหมือนพวกผม

เราสนใจแต่ช่วยแนะนำด้วยว่าดีใหม

^_^

เอาไงดีหละ่ กะว่าจะไปดูโครงการ พฤกษาวิลเลจ 7 วันที่ 7-8 สักหน่อย เหนแล้วถอดใจเลยยยย สาหรุป น้ำท่วมแ่น่ๆๆ ......... คงต้องไปดูโครงการอื่นแล้วหล่ะเนี๊ยะ

เราไปดูพฤกษา7 มาเมื่อวานตัวบ้านเค้าสวยนะ แต่ไม่รู้ว่าหลังการขายเค้ามีความรับผิดชอบแค่ไหน ใครรู้ช่วยตอบที

ดดด

เกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

52 123
เพิ่มหัวข้อใหม่