23 12
เพิ่มหัวข้อใหม่
สั่งพิมพ์

รายละเอียด พฤกษาวิลล์ 12A พหลโยธิน-สายไหม(Preuksa Ville 12A Phaholyothin-SaiMai)

หัวข้อนี้ ยกเลิกการปักหมุด โดย admin เมื่อ 2014-2-12 12:10.

รายละเอียด พฤกษาวิลล์ 12A พหลโยธิน-สายไหม(Preuksa Ville 12A Phaholyothin-SaiMai)

ที่ตั้งโครงการ : ติดถนนใหญ่ ถนนสายไหม (ข้างซอยสายไหม 49) แขวงสายไหม เขตสายไหม กรุงเทพฯ

พื้นที่โครงการ : 23 ไร่ 2 งาน 81.9 ตร.ว.

เส้นทางคมนาคมเข้า-ออกโครงการ : ถนนลำลูกกา , ถนนสายไหม , ถนนสุขาภิบาล 5 , ถนนพหลโยธิน

สาธารณูปโภคใกล้เคียง : บิ๊กซีสะพานใหม่ , คาร์ฟูร์สายไหม(อนาคต) , รถปอ.1009(สนง.สายไหม-สะพานใหม่) , ตลาดวงศกร , รพ.ภูมิพล , รพ.สายไหม

ประเภทโครงการ : ทาวน์เฮ้าส์ สไตล์ โอเรียลทอล สูง 2 ชั้น หน้ากว้าง 5.7-6 เมตร (ผังโครงการ มีบ้านอยู่2ฝั่ง หันหน้าเข้าหากัน ยาวไปสุดโครงการ)

จำนวนแปลงขาย : 240 ยูนิต

คาดว่าก่อสร้างแล้วเสร็จ : ภายในปี พ.ศ. 2552

ราคาเริ่มต้น : 1.5 ล้านบาท

เจ้าของโครงการ : บริษัท พฤกษา เรียลเอสเตท จำกัด (มหาชน)

อีเมล์ติดต่อ : webps@ps.co.th

เว็บไซต์โครงการ : http://pkv.ps.co.th/Projects/Psville12A/12A_detail.html

ติดต่อโครงการ : โทรศัพท์ 02-536-1022 , 02-536-1023 , 02-536-1024 และ โทรสาร 02-536-1021

เวลาทำการโครงการ : 9.00 - 18.00 น. ทุกวัน

แผนที่โครงการ

แบบบ้าน : NV1

ประเภทบ้าน : ทาวน์เฮ้าส์ สูง 2 ชั้น หน้ากว้าง 6 เมตร

เนื้อที่ดิน : ตั้งแต่ 18 ตร.ว.ขึ้นไป

จำนวนห้อง : 3 ห้องนอน 2 ห้องน้ำ

จำนวนที่จอดรถ : 1 คัน

แบบบ้าน : NV2

ประเภทบ้าน : ทาวน์เฮ้าส์ สูง 2 ชั้น หน้ากว้าง 5.7 เมตร

เนื้อที่ดิน : ตั้งแต่ 16.1 ตร.ว.ขึ้นไป

จำนวนห้อง : 3 ห้องนอน 2 ห้องน้ำ

แบบบ้าน : NV3

ประเภทบ้าน : ทาวน์เฮ้าส์ สูง 2 ชั้น หน้ากว้าง 5.7 เมตร

เนื้อที่ดิน : ตั้งแต่ 18 ตร.ว.ขึ้นไป

จำนวนห้อง : 4 ห้องนอน 2 ห้องน้ำ พร้อมครัวไทย

รายละเอียดเพิ่มเติมในใบราคา :

เนื้อที่เพิ่มลดตารางวาละ 39,000 บาท
การขอสินเชื่อกับสถาบันการเงิน ทางสถาบันการเงินเป็นผู้พิจารณาอนุมัติหรือไม่ขึ้นอยู่กับเงื่อนไขของสถาบันการเงินและคุณสมบัติของตัวผู้กู้เป็นสำคัญ
บริษัทฯขอสงวนสิทธิ์ในการเปลี่ยนแปลงเงื่อนไขราคาและอัตราการผ่อนชำระโดยมิต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
ค่าธรรมเนียมการโอนกรรมสิทธิ์ ผู้จะซื้อและผู้จะขายออกเท่ากันทั้งสองฝ่าย
ค่าใช้จ่ายในการดำเนินการขอติดตั้งมิเตอร์ไฟฟ้าขนาด 15 แอมป์และมิเตอร์น้ำขนาด 0.5 นิ้ว ผู้ซื้อเป็นผู้ชำระ
ค่าส่วนกลางหรือค่าบริการสาธารณะชำระวันโอนฯ ตารางวาละ 24 บาท/เดือน (ชำระล่วงหน้าจนถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2553)
ค่าจดจำนอง กรณีขอสินเชื่อกับสถาบันการเงิน ผู้จะซื้อเป็นผู้ชำระ
ทำสัญญาภายใน 7 วันนับจากวันจอง

บ้านพฤกษา 12 A สายไหม

รบกวนขอคำวิจารณ์ บ้านพฤกษา 12 A สายไหม ให้หน่อยค่ะ ก่อนตัดสินใจ ว่ามีปัญหาอะไรบ้าง

ถ้าอยากได้ความเห็นของลูกบ้าน ลองไปถามดูที่ ประกาศ ก็ได้ครับ คลิกที่นี่

บ้านพฤกษา 12 A สายไหม

ถ้าเราซื้อบ้านหลังริมแล้วแบบว่าจะต่อเติมห้องข้างขึ้นอีกจะได้มั้ย มันจะมีปัญหาในการต่อเติมหรือเปล่าค่ะ เพราะว่าตัวบ้านเล็กมาก แต่ว่า location มันดีอ่ะค่ะ

โลเคชั่นดี แต่บ้านถูก ลองคิดเปรียบเทียบดูว่าบ้านที่ถูกและดีนั้นมันจะมีจริงไหม ผนังสำเร็จรูป ต่อเติมอะไรไม่ได้ เพราะผนังมันเป็นแผ่นเดียว แล้วเอามาปะติดกันเหมือนไม้ฝาเชอร่า ชั้นบนและชั้นล่างควรเป็นกระเบื้องเหมือนกันหมดจะดีกว่า เพราะว่าด้านบนเป็นปาร์เก้ เราจะเจอปัญหาเรื่องปลวกหรือไม่ในอนาคต เพราะโครงการไม่มีระบบปลวกใต้ดิน แล้วอยู่นานไปเราจะผ่อนบ้านไว้เป็นอาหารปลวกหรือป่าว (อันนี้น่าคิด) ชนวนกันความร้อนก็ไม่มีเปิดแอร์แล้วจะเปลื่องไฟไหม ลองเปรียบเทียบโครงการอื่นดูก่อตัดสินใจ

สาว

โครงการนี้ก้อหน้าอยู่ดีว่าจะไปจองเร็วๆนี้นะ

ตอบ ment ที่ 5

""""โลเคชั่นดี แต่บ้านถูก ลองคิดเปรียบเทียบดูว่าบ้านที่ถูกและดีนั้นมันจะมีจริงไหม ผนังสำเร็จรูป ต่อเติมอะไรไม่ได้ เพราะผนังมันเป็นแผ่นเดียว แล้วเอามาปะติดกันเหมือนไม้ฝาเชอร่า ชั้นบนและชั้นล่างควรเป็นกระเบื้องเหมือนกันหมดจะดีกว่า เพราะว่าด้านบนเป็นปาร์เก้ เราจะเจอปัญหาเรื่องปลวกหรือไม่ในอนาคต เพราะโครงการไม่มีระบบปลวกใต้ดิน แล้วอยู่นานไปเราจะผ่อนบ้านไว้เป็นอาหารปลวกหรือป่าว (อันนี้น่าคิด) ชนวนกันความร้อนก็ไม่มีเปิดแอร์แล้วจะเปลื่องไฟไหม ลองเปรียบเทียบโครงการอื่นดูก่อตัดสินใจ""""" ผนังสำเร้จรูปน่ะ ทนและแข็งแรงกว่าผนังอิฐเยอะ เพราะด้านคอนกรีตเสริมเหล็กข้างในเนื้อผนัง ถูกที่ว่าต่อเติมหรือเจอะผนังยาก "เพราะมันแข็งไง" แต่เทคโนโลยีเนี๊ยบ้านเราเพิ่งเอามาใช้ ทั้งโครงการต่างๆของพฤกษา แล้วก็ไอ้คอนโดไฮโซต่างๆที่มันขึ้น มันสร้างเสร็จเร็วๆน่ะ ก็ใช้วิธีการสร้างแบบนี้ทั้งนั้น ถามวิศวกรหลายคน หลายบริษัท ก็บอกว่าแข็งแรง ปลอดภัย ที่สำคัญ ต่างประเทศเค้าใช้วิธีนี้สร้างบ้านเมืองเค้ามานานเป็นสิบๆปี แล้วไม่เห็นมีปัญหาไร ส่วนพื้นด้านบนไม่ได้ทำจากไม้ปาร์เก้นะ เป็นแผ่นลามิเนตต่างหาก (รู้จักป่าว) ไม้เทียมอ่ะ ปลวกไม่กินหรอกนะ แล้วมีแค่ 2-3 จุดของบ้านเท่านั้นที่ทำจากไม้จริง เพราะฉะนั้น หายห่วงเรื่องปลวกเถอะ มาเรื่องฉนวนกันความร้อนไม่มี จะทำให้บ้านร้อน ขอบอกก่อนว่าเราซื้อแล้ว โอนแล้วด้วย โครงการนี้โอเคนะ แล้วถึงไม่มีฉนวนกันความร้อน แต่เพราะผนังบ้านทำด้วยแผ่นคอนกรีตเสริมเหล็กไง มันเลยหนาและกลายเป็นฉนวนกันความร้อนไปโดยปริยาย เทียบกับผนังที่เป็นอิฐแล้วฉาบปูนน่ะ อิฐมันความหนาแน่นน้อย ความร้อนผ่านง่าย ปูนที่ใช้ฉาบก็แค่บาง๐ เพราะฉะนั้นบ้านที่สร้างวิธีนั้นถึงต้องใส่ฉนวนกันร้อนไง ไม่งั้นสุกตายแน่ ส่วนผนังสำเร็จรูปมันหนาพอที่จะกันร้อนได้อยู่แล้ว จึงไม่จำเป็นต้องใส่ฉนวนเพื่อเพิ่มราคาหรอก เค้าถึงสามารถขายได้ในราคาที่ถูกกว่าไง <ฝากถึงผู้เป็นเจ้าของคอมเมนต์ 5 : แนะนำและเตือนคนอื่นก็ดีนะ แต่ถ้าวิจารย์โดยที่ไม่รู้ข้อเท็จจริงล่ะก็ ระวังหน้าแหกกกกกกกกกกก >

พฤกกษาวิลล์

อยากจะติดต่อสอบามถามคุณเม้นที่เจ็ดว่าบ้านเปนไงบ้างค่ะ เดินทางสะดวกไหม สำหรับคนไม่มีรถนะ

บ้านพฤกษาวิลล์สายไหม

เคยเข้าไปชมโครงการแล้วชอบแบบบ้านNV3 มีห้องนอน4 ห้อง ราคาก็สมกับทำเลแล้วล่ะ ถ้าใครอยากให้บ้านเย็นก็ปลูกต้นไม้ไว้หน้าบ้านหรือถ้ามีพื้นที่ด้านข้างเหลือก็ปลูกต้นไม้จะช่วยทำให้บ้านเย็นหรือลงทุนอีกหน่อยก็ปูฉนวนกันความร้อนบนฝ้าเพดานแค่นี้ก็บ้านเย็นแล้วครับ

บ้านพฤกษาสายไหม

ชอบบ้านตัวอย่างตกแต่งน่ารักดี ถ้าไปซื้อก็จะแต่งประมาณนั้นแหละ ส่วนจะต่อเติมด้านหลังก็ต่อเติมได้ โดยแยกโครงสร้างออกจากตัวบ้านแต่ต้องทำใจนะค่ะสำหรับผู้ที่จะต่อเติมจะมีปัญหาการทรุดตัวของส่วนต่อเติมตามมา ก็ขึ้นอยู่กับผู้รับเหมาใช้เสาเข็มอะไร เพราะที่บ้านของพี่สาวของดิฉันก็เป็นรอยร้าวแยกออกจากตัวบ้าน

ขายบ้านพฤกษาวิลล์สายไหม

ขายบ้านพฤกษาวิลล์สายไหม ติดกับห้างคาร์ฟูสายไหม สนใจมาดูบ้านติดต่อได้ 086-997-3929 ขอสำหรับผู้ที่สนใจจริงๆนะค่ะ ราคาต่อรองกันได้ (ตัวบ้านห่างจากถนนใหญ่ประมาณ 100 เมตร )

ชอบโครงการพฤกษาวิลล์แต่ยังไม่เคยไปดูที่สายไหมเลยช่วยแนะนำหน่อยนะคะ เข้าออกง่ายหรือเปล่า ราคา และบรรยากาศ อยากทราบข้อมูลนะค่ะ รบกวนช่วยตอบหน่อยนะคะ ขอบคุณมากมากค่ะ

อยากได้เหมือนกัน

อยากได้โครงการนี้เหมือนกันแตเงินเดือรวมแล้วแค 18000 เองจะได้เหรอเงินเก็บก็มีไม่มากประมาณ 1 แสนกว่าเพราะเพิ่งทำงานใครมีประสบการยังไงบอกหน่อยคือยังกลัวไม่กล้าที่จะซือ

บ้านดีครับจากคนอยู่เอง

บ้านดีทำเลดี เดินทางสะดวกปานกลาง มีอะไรก้อถามได้น่ะ ผม อยู่แบบ nv3 บ้านดี ปล.พนักขายดี//แต่พนักงานตรวจรับบ้าน ห่วยแตก ถามอะไรแม่งก้อไม่ได้ ถามแล้วชอบชักสีน่า ว่าจะโทรไป call center ล่ะ มาเป็นเพื่อนบ้านกันน่ะครับ

ตอบกลับโพสของ 13#

กู้แบงค์ผ่านแน่นอนครับผมเงินเดือน 25,000 กู้แบงค์ได้ 2 หลัง แถมผ่อนรถป้ายแดงได้อีกครับ

ดูโครงการพฤกษาวิล์ 20 อยู่คะ ไม่รู้ดีหรือเปล่าเพราะยังสร้างไม่เสร็จเลย ใครมีความเห็นไหมคะ

อยากได้ข้อมูลก่อนตัดสินใจ ย่านสายไหมหรือวัชรพล จะมีโครงการหมู่บ้านประเภทเทาวน์เฮ้าส์ขึ้นใหม่ อีกหรือไม่ สนใจทำเลย่านนี้ หากไม่มีจะได้ลองดูพฤกษา12 นี้ แล้วพฤกษาจะเปิดโครงการใหม่ย่านนี้อีกหรือเปล่า

ติดตั้งจานดาวเทียมถูกที่สุดและดูฟรีไม่มีรายเดือน

ผมอยู่ที่หมู่ย้านนี้และไดด้ติดจานดาวเทียมราคา 3000บาทดูฟรีไม่เสียราเดือน เพราะลุงคนที่ติดแนะนำดีมาก มีทั้งจานเหลือง จานดำและอื่นๆ ลองติดต่อลุงเขาดู 0868829957 ลุงอิ๊ด

ดีจริงๆ

บ้านผมอยู่ที่พฤกษา พหลโยธิน- สายไหม ก็ติดดูได้ตั้งหลายช่อง ติดกับลุงคนที่เพื่อนบ้านแนะนำนี้แหละ

คิดดีๆนะ

ผมพฤษาเหมือนกันคลอง2 โครงการชุ้ยมากใครจะซื้อระวังดีๆนะคราบ ผมหลังมุม1.5 ล้าน โอนเข้ามาอยู่ ปรากกฎว่าท่อน้ำทิ้งไปท่อหน้าบ้านไม่ต่อให้ ท่อน้ำทิ้งห้องน้ำน้ำซึม พ่อทำตรงนี้ก็ลามไปอีกจุดนึง ตอนนี้อยู่มาจะ20วันแล้วยังแก้ไม่เสร็จเลยเดี่ยวเจาะผนังเดี่ยวเจาะตรงโน้น บ้านเละหมดแล้วฝุ่นก็เต็มไปหมด ใครจะซื้อบ้านโครงการนี้คิดให้ดีๆนะ เดี่ยวจะช้ำเหมือนผม ที่เอาบอกเพราะผมโดนมาแล้ว

23 12
เพิ่มหัวข้อใหม่